રીત :
વસ્તી = 20000 × 105/100 × 105/100 × 105/100 = 23152.5
વર્ષ 2000 ની સાલમાં વસ્તી = 23153 થશે.
ટકાવારી (Percentage)
એક વર્ગના 60 વિદ્યાર્થીઓ પૈકી 30% વિદ્યાર્થીઓ ક્રિકેટ રમે છે. 40% વિદ્યાર્થી હોકી રમે છે. 10% વિદ્યાર્થીઓ બંને રમત રમે છે, તો એકપણ રમત ન રમનાર વિદ્યાર્થીઓ કેટલા ?